วันที่ 11 เมษายน 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมข้าราชการและเจ้าหน้าที่ภายใต้สังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เข้าร่วมจัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี(field day) โครงการ การพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจำลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานเปิดงาน ณ วัดโรงช้าง ตำบลท่าฉนวน อำเภอมโนรมย์ จังหวัดชัยนาท
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/S__36765708_0.jpg)