เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการชำนาญการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ และเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) โครงการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจําลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตมันสำปะหลังในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก หลักสูตร การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตมันสำปะหลังในกลุ่มชุดดินที่ 29 จังหวัดลพบุรี ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ ตำบลดงดินแดง อำเภอหนองม่วง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/4-2.jpg)