เมื่อวันที่ 29 มีนาคม 2567 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) โครงการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจําลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก หลักสูตร การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดหวานในจังหวัดนครสวรรค์ โดยมี นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เป็นประธานในพิธี และ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ กล่าวรายงานการจัดงานในครั้งนี้ ณ อาคารอเนกประสงค์ บ้านวังยาง ตำบลพันลาน อำเภอชุมแสง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_Field-day-ชุมแสง_๒๔๐๓๒๙_14.jpg)