เมื่อวันที่ 27 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางสาว รุ่งทิพย์ งากุลชร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมเจ้าหน้าที่ ศวพ.นครสวรรค์ จัดฝึกอบรมโครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 กิจกรรม ชุมชนนวัตกรรมวิชาการเกษตร ( DOA smart community) ณ อำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/136434_0.jpg)