เมื่อวันที่ 25-26 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมข้าราชการและเจ้าหน้าที่ภายใต้สังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหาร สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ครั้งที่ 3/2567 โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครปฐม จังหวัดนครปฐม พร้อมทั้งมีการจัดกิจกรรมสาธารณประโยชน์ โดยร่วมถวายปัจจัยสร้างพระอุโบสถ และทำความสะอาดบริเวณลานวัด โบสถ์ และสุขา วัดเจริญราษฏร์บำรุง (วัดหนองพงนก) อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/109447_0.jpg)