เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วยนายวัฒน์ธนัน ศรีตะลหฤทัย นายช่างเครื่องกลชำนาญงาน ,นายณพงษ์ วสยางกูร และนายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ ร่วมเข้าเฝ้าทูลละอองพระบาทรับเสด็จฯ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสเสร็จพระราชดำเนินทรงเปิดโครงการเพาะและขยายกิ่งพันธุ์ไม้ผลพันธุ์ดี ณ ตำบลตากฟ้า อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/01/82886177_1472317612917900_7341555497914335232_n.jpg)