เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางสาว รุ่งทิพย์ งากุลชร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ คณะเจ้าหน้าที่ ศวพ.นครสวรรค์ จัดฝึกอบรมโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมี นางนิรัชนี อยู่เย็น เกษตรอำเภอตากฟ้า เป็นประธานเปิดการอบรม ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.เครือข่าย ศูนย์เรียนรู้ธนาคารน้ำใต้ดิน) ตำบลลำพยนต์ อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_อบรมข้าวโพดเลี้ยงสัตว์-ตากฟ้า_240320_6_0.jpg)