เมื่อวันที่ 15 มีนาคม 2567 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (field day) โครงการการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจำลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก โดยมี นางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เป็นประธานในพิธี ณ แปลงต้นแบบเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ตำบลศาลเจ้าไก่ต่อ อำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_Field-Day-ลาดยาว_๒๔๐๓๑๗_8.jpg)