วันที่ 12 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ นายรังสิมันตุ์ อุดมสมุทรหิรัญ นักวิชาการเกษตร พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ภายใต้สังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เข้าร่วมงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (field day) โครงการการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจำลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เป็นประธานในพิธี ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/03/S__36036684_0.jpg)