วันที่ 6 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางสาว รุ่งทิพย์ งากุลชร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมหารือการจัดทำโครงการแก้ปัญหาโรคใบด่างมันสำปะหลัง ณ แปลงขยายพันธุ์แบบเร่งด่วน mini stem cuttings X20 สถาบันพัฒนามันสำปะหลัง ตำบลห้วยบง อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/03/S__65388555_0.jpg)