เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และว่าที่ร้อยตรีหญิง ผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ลงพื้นที่ตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช ให้กับเกษตรกร ตำบลจันเสน อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ ตำบลเกาะแก้ว อำเภอโคกสำโรง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/03/365410_0.jpg)