เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้นางสาวรุ่งทิพย์ งากุลชร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ ร่วมงานรณรงค์ส่งเสริมการหยุดเผาในพื้นที่การเกษตร(อ้อยโรงงาน) ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมี นายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดงาน ณ แปลงสาธิตอ้อยโรงงาน หมู่ 4 ตำบลบ้านมะเกลือ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/S__65077268_0.jpg)