เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางสาวณัฏฐา ปานขวัญ และ นายปิยะพรต กาบตุ้ม นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมเรียนรู้การผลิตขยายแตนเบียนเพลี้ยแป้งมันสำปะหลังสีชมพู โดยกลุ่มกีฏและสัตววิทยา สำนักวิจัยพัฒนาการอารักขาพืช กรมวิชาการเกษตร กรุงเทพฯ
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/60262_0.jpg)