วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนางสาวณัฏฐา ปานขวัญ เป็นวิทยากรบรรยายหัวข้อ การผลิตไส้เดือนฝอย ภายใต้โครงการส่งเสริมการใช้ชีวภัณฑ์และแมลงศัตรูธรรมชาติทดแทนสารเคมีทางการเกษตร ครั้งที่ 2 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลวังใหญ่ อำเภอท่าตะโก จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/59758_0.jpg)