วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายรังสิมันตุ์ อุดมสมุทรหิรัญ นักวิชาการเกษตร และเจ้าหน้าที่ของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ติดตามแปลงขยายผลโครงการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจำลองพืชเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดหวานในจังหวัดนครสวรรค์ ณ บ้านโคกหม้อ ตำบลโคกหม้อ อำเภอชุมแสง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/S__58744841_0.jpg)