เมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายสุวิศิษฏิ์ สุภนิพัทธ์ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน เจ้าหน้าที่จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ร่วมกับเจ้าหน้าจากทุกส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ สถานศึกษาและเจ้าหน้าที่จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เพื่อเตรียมความพร้อมในการดำเนินงานโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชนจังหวัดนครสวรรค์ ณ วัดพุขมิ้น หมู่ที่ 6 ตำบลสุขสำราญ อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_จิตอาสา19-ก.พ.67_๒๔๐๒๒๐_19.jpg)