วันที่16 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายยอด กันยาประสิทธิ์ นายทรงวุฒิ ปวงคำ นักวิชาการเกษตร ร่วมงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูการผลิตใหม่ (Field Day) พร้อมเป็นวิทยากรบรรยาย ในหัวข้อ “การปลูกพืชหลังนา” ณ ศูนย์ข้าวชุมชนบ้านท่าทราย ตำบลนากลาง อำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/141524_0.jpg)