วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และว่าที่ ร.ต.หญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ลงพื้นที่ตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช พร้อมให้คำแนะนำเรื่องการขอรับรองแปลง GAP ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ ตำบลบ้านมะเกลือ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/S__305881099.jpg)