เมื่อวันที่ 30 มกราคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และเจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ลงพื้นที่ปล่อยแมลงหางหนีบ ให้กับแปลงเกษตรกรต้นแบบ ในโครงการ 76 จังหวัด 76 โมเดล การผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูง ณ ศูนย์เรียนรู้กสิกรรมไร้สารพิษ ตำบลท่าวุ้ง อำเภอท่าวุ้ง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/02/S__58564633_0.jpg)