วันที่ 25 ธันวาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรจังหวัดลพบุรี เป็นวิทยากรให้ความรู้เกษตรกรเรื่อง การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีสำหรับพืชอาหาร ณ เครือข่าย ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงบ้านไร่เงินบาท ตำบลหนองผักแว่น อำเภอท่าหลวง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/12/167304_0.jpg)