เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน ว่าที่ร.ต.หญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรจังหวัดลพบุรี เป็นวิทยากรให้ความรู้เกษตรกร เรื่อง การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีที่เหมาะสมสำหรับพืชอาหาร (GAP) ภายใต้โครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร กิจกรรมพัฒนา
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/12/351737_0.jpg)