วันที่ 12 ธันวาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และ ว่าที่ร้อยตรีหญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ออกปฏิบัติราชการตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช พร้อมตรวจประเมิน IMP (ชนิดพืช พริก มะเขือ) ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ ตำบลหัวลำ อำเภอท่าหลวง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/12/350560_0.jpg)