วันที่ 12 ธันวาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายยอด กันยาประสิทธิ์ นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมประชุมเตรียมงานโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฏราชกุมาร ครั้งที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันพุธที่ 10 มกราคม 2567 ณ สหกรณ์การเกษตรบรรพตพิสัย จำกัด ตำบลท่างิ้ว อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์ โดยมี นายสมควร ไชยมหา เกษตรจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/12/46295_0.jpg)