วันที่ 11 ธันวาคม 2562 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” บำเพ็ญสาธารณประโยชน์พัฒนาปรับภูมิทัศน์บริเวณสองฝั่งถนนทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 11 โดยมี นายอรรถพร สิงหวิชัย ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดงาน ณ แขวงทางหลวงนครสวรรค์ที่ 2 (ตากฟ้า) ถนนอินทร์บุรี ตำบลตากฟ้า อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/01/78756076_1428886477261014_6274093465856901120_n.jpg)