วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ ชัยนาท ร่วมเป็นกรรมการคัดเลือกโครงการ 76 จังหวัด 76 โมเดล การผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูง โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานกรรมการคัดเลือก ณ นายนุกูล นามปราศรัย (ชนิดพืช กล้วยหอมสลับข้าวโพดหวาน) ตำบลนพรัตน์ อำเภอหนองเสือ จังหวัดปทุมธานี และ แปลงนางนงคราญ อุทัยแสงสกุล (ชนิดพืช ผักผสมผสาน) ตำบลพุแค อำเภอเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสระบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/401846686_2582299601919690_4816523627706201575_n.jpg)