เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ ชัยนาท ร่วมเป็นกรรมการคัดเลือกโครงการ 76 จังหวัด 76 โมเดล การผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูง โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานกรรมการคัดเลือก ณ แปลงนายปิยะ กิจประสงค์ (ชนิดพืช มะเขือเทศเชอรี่) ตำบลปลายนา อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี และ แปลง เรืออากาศตรีบัญชา เพ็ชรรักษ์ (ชนิดพืช ผักอินทรีย์) ตำบลโพกรวม อำเภอเมืองสิงห์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/402089713_2582297791919871_4549132698379906402_n.jpg)