เมื่อวันที่ 1 – 2 พฤศจิกายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ นายไชยา บุญเลิศ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ชัยนาท เข้าร่วมประชุมคณะทำงานติดตามและคัดเลือกแปลงต้นแบบโครงการ 1 จังหวัด 1 โมเดล (Best Practice) การผลิตสินค้าเกษตร ครั้งที่ 1/2566 โดยมี ดร.อารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานการประชุม ณ อาคารอเนกประสงค์ 1 สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/397994971_2574554449360872_1622418251562265634_n.jpg)