เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และ ว่าที่ ร.ต.หญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ออกตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ ตำบลบ้านกล้วย อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี และเกษตรกรในพื้นที่ตำบลสุขสำราญ อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/397343576_2572160086266975_6564867658460421506_n.jpg)