เมื่อวัน 23 ตุลาคม 2566นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ และนายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมข้าราชการเจ้าหน้าที่หน่วยงานราชการ,องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในเขตพื้นที่อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์ ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมี นายสุพจน์ ตรีรัตนนุกูล นายอำเภอตากฟ้ามาเป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมอำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/397883050_2572157262933924_3400633694838926169_n.jpg)