เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัดนครสวรรค์ครั้งที่7/2566 โดยมีนางภัทรภร บุญอาบ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์เปิดประธานประชุมในครั้งนี้ ณ.ศูนย์วิจัยพืชไร่นครสวรรค์ อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/11/395474310_2572152319601085_679480792339723481_n.jpg)