วันที่ 17 ตุลาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ ร่วมกิจกรรมบำรุงรักษาต้นไม้ด้วยการรดน้ำ พรวนดินใส่ปุ๋ย พร้อมกำจัดวัชพืช เนื่องในวัน “รักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2566” ( 21 ตุลาคม 2566) และเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีพร้อมสร้างจิตสำนึกให้เกิดความรัก ความหวงแหนทรัพยากรป่าไม้ของชาติ ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ตำบลอุดมธัญญา อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/10/393369488_2564484757034508_2083215435617592949_n.jpg)