เมื่อวัน 13 ตุลาคม 2566นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์พร้อมข้าราชการเจ้าหน้าที่หน่วยงานราชการ,องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในเขตพื้นที่อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์ ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลและพิธีวางพวงมาลา เนื่องในวัน “นวมินทรมหาราช” วันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมีนายสุพจน์ ตรีรัตนนุกูล นายอำเภอตากฟ้ามาเป็นประธานในพิธี ณ มหาเจดีย์บูชาพระคุณพ่อ วัดตากฟ้าพระอารามหลวง อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/10/393380500_2564481157034868_8858682101328793568_n.jpg)