เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ร่วมเป็นกรรมการคัดเลือกเกษตรกรดีเด่นการผลิตพืช สาขาเกษตรอินทรีย์ ระดับเขต ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท เป็นประธานกรรมการคัดเลือกเกษตรดีเด่น ณ ศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์PGS (ศูนย์ใหม่) ร.ต.บัญชา เพ็ชรรักษ์ ตำบลโพกรวม อำเภอเมือง จังหวัดสิงห์บุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/10/391730102_2561145264035124_5214448711579856030_n.jpg)