เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรชำนาญการ เข้าร่วมประชุมศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัด ครั้งที่ 10/2566 พร้อมประชุมหารือการเตรียมการรับ ร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมีน.ส.ชุติพร เสชัง รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ ศาลากลางจังหวัดนครสวรรค์ ชั้น 4
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/10/387770578_2558396954309955_6528707385396613903_n.jpg)