เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายสุวิศิษฏิ์ สุภนิพัทธ์ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน เข้าร่วมรับฟังการสัมมนา เรื่อง ผลกระทบต่อภาคการเกษตร เกษตรกรต่อปรากฎการณ์เอลนิโญ : การเตรียมการและการขับเคลื่อน ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ ศาลากลางจังหวัดนครสวรรค์ อำเภอเมือง จังหวัดนครสรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/09/380761756_2547688768714107_7176342126586634838_n.jpg)