เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายอด กันยาประสิทธิ์ นักวิชาการเกษตร ไปปฏิบัติราชการ ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์ เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ ในหัวข้อ เทคโนโลยีการผลิตมันสำปะหลัง ภายใต้โครงการส่งเสริมการผลิตมันสำปะหลังแบบแปลงใหญ่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้กับกลุ่มเกษตรกรแปลงใหญ่ ตำบลศาลเจ้าไก่ต่อ อำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/07/361623962_2499631340186517_3084696411083477200_n-1.jpg)