วันที่ 30 มิถุนายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายสุวิศิษฏิ์ สุภนิพัทธ์ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน นายสุรศักดิ์ นามวิเศษ นักวิชาการเกษตร และนายธัชพงศ์ บุญเลิศ เจ้าหน้าที่การเกษตร ออกไปปฏิบัติราชการ ตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช ในพื้นที่ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/07/357064401_2486086038207714_2668880731011053074_n.jpg)