เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ภายใต้สังกัดสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท โดยมี นางอารกา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรจังหวัดอุทัยธานี อำเภอหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี พร้อมเยี่ยมชมแปลงเกษตรกร (สวนนายเชิด) ตำบลคอกควาย อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/07/357029468_2486064444876540_8852893788403520495_n.jpg)