เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายภคพล สุราจร นักวิชาการเกษตร พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ออกปฏิบัติราชการ ติดตาม และเก็บข้อมูล มันสำปะหลังในแปลงทดสอบ โครงการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจำลองพืช เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตมันสำปะหลัง ในกลุ่มชุดดินที่ 29 ปริมาณน้ำฝน 1,000-1,200 มิลลิเมตร ณ ตำบล ดงดินแดง อำเภอหนองม่วง จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/07/357508639_2486037101545941_2750991300048057704_n-1.jpg)