เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมเป็นเกียรติในการส่งมอบเครื่องจักรกลการเกษตรให้กับกลุ่มวิสาหกิจชุมชน เพื่อใช้พัฒนากลุ่ม และยกระดับเศรษฐกิจรากฐานให้มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ณ วิสาหกิจชุมชนศูนย์ส่งเสริมและผลิตภัณฑ์ข้าวชุมชนบ้านเนินสะดวก ตำบลบางเคียน อำเภอชุมแสง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/07/357009627_2486028248213493_8162250897258858429_n.jpg)