เมื่อวันที่ 29 มีนาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของศูนย์ฯ จัดฝึกอบรม โครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ หลักสูตร การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตอ้อยโรงงาน ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ที่ 3 ตำบลหนองโพ อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ เกษตรกรผู้รับการฝึกอบรม จำนวน 20 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/04/340023036_241055041614209_8772248310516076520_n.jpg)