เมื่อวันที่ 28 มีนาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ ตำแหน่ง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมจัดกิจกรรมคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 2 ปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ณ เทศบาลตำบลเก้าเลี้ยว หมู่ที่ 1 ตำบลเก้าเลี้ยว อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/04/340090768_927970928551007_5309947957989946729_n.jpg)