เมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายทรงวุฒิ ปวงคำ และนายรังสิมันตุ์ อุดมสมุทรหิรัญ นักวิชาการเกษตร ร่วมพิธีเปิดงานรณรงค์ส่งเสริมการลดการเผาในท้องถิ่นภาคเหนือ ปี 2566 ณ เครือข่ายศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพสินค้าเกษตร อำเภอหนองบัว หมู่ที่ 6 ตำบลธารทหาร อำเภอหนองบัว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/03/337700978_197869706317476_6518446372820451060_n.jpg)