เมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2566 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือดำเนินโครงการความร่วมมือพัฒนาด้านส่งเสริมการปลูกมันสำปะหลังด้วยเทคโนโลยีเกษตรสมัยใหม่ และการรับซื้อมันสำปะหลังเพื่อแปรรูปเป็นผลิตภัณฑ์มันสำปะหลัง ณ ห้องประชุม Grand Ballroom โรงแรม 42ซี เดอะ ซิค โฮเต็ล อำเภอเมืองนครสวรรค์ จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/03/337723265_198827816112384_8360475781595189762_n.jpg)