เมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2565 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 ครั้งที่ 7/2565 โดยมีนางอารดา มาสริ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมอาคารอำนวยการ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท โดยก่อนเริ่มการประชุม ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ภายใต้สังกัด สวพ.5 ร่วมสวดมนต์บูชาธรรมบทสวดโพชฌังคปริตร หน้าพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และทรงมีพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรงโดยเร็ววัน
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2023/01/322226878_5631690653614310_1426668336974369939_n.jpg)