เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ และพนักงานจ้างเหมาบริการ จัดกิจกรรม Big Cleaning Day ร่วมกันทำความสะอาด เก็บขยะด้านหน้าและปรับปรุงภูมิทัศน์ บริเวณโดยรอบศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ตำบลอุดมธัญญา อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2022/11/316535057_2317962688353384_2835641755633664729_n.jpg)