เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม 2565 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมเจ้าหน้าที่ของ ศวพ.นครสวรรค์ จัดอบรมและสร้างความรู้ความเข้าใจให้กับอาสาสมัครเกษตร สาขาต่างๆ ของจังหวัดลพบุรี จำนวน 30 ราย ภายใต้โครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ หลักสูตร สารวัตรเกษตรอาสา ณ สำนักงานเกษตรอำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2022/08/296232607_2212466818902972_3655247054850567539_n.jpg)