เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2565 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ นางสาวอรุณรัตน์ วันเห่า นักวิชาการเกษตร นางสาวมุตา ศิริจันทร์ นักวิชาการเกษตร จัดฝึกอบรมเกษตรกรโครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ กิจกรรม การขับเคลื่อนผลงานวิจัย ผ่านเครือข่ายศูนย์เรียนรู้ การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ปีงบประมาณ 2565 ณ อำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2022/02/273139739_2074506629365659_8694109181743729865_n.jpg)