เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2565 นายเสกสรรค์ วรรณกรี ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 พร้อมด้วย นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการทหารพันธุ์ดี ครั้งที่ 1/2565 เพื่อรับทราบผลการดำเนินงานของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เตรียมการรับเสด็จ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีเสด็จพระราชดำเนินงานโครงการทหารพันธุ์ดี โรงพยาบาลอานันทมหิดล และศูนย์การทหารปืนใหญ่ โดยมี นางสาวศรีประไพ พูลทรัพย์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดลพบุรี เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2022/01/271947011_2064211783728477_7615551820408248294_n.jpg)