เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2564 นายอนุรักษ์ สุขขารมย์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางสาวอภิญญา ทับไทย พนักงานการเกษตร ส.4 และนางสาวมุตา ศิริจันทร์ นักวิชาการเกษตร ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอตาคลี เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่อง การสาธิตการผลิตสารชีวภัณฑ์ ให้กับเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการยกระดับสินค้าเกษตรปลอดภัยสู่มาตรฐานอินทรีย์ ประจำปี 2564 ณ บ้านดงมัน ตำบลจันเสน อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2021/10/241976307_1970457453103911_1512115263804587941_n.jpg)